แทงบอลออนไลน์ กับ ligaz แทงบอลออนไลน์168 บาคาร่า ดูบอลคลับ บอลทรู ดูบอลสด


ผลการจับสลากการแข่งขันช้าง เอฟเอ คัพ 2019 รอบคัดเลือก

แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน

วันที่ 14 มีนาคม 2562 เวลา 14.00 น. ณ ห้องประชุมชั้น 25 การกีฬาแห่งประเทศไทย ได้มีพิธีจับสลากประกบคู่การแข่งขันฟุตบอล ช้าง เอฟเอ คัพ 2019 รอบคัดเลือก

ภายในงานประกอบไปด้วย ลัขณานนัท์ ลักษมีธนานันต์ อุปนายกบริหารงานฝ่ายอำนวยการบัญชี และการเงิน สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ เป็นประธานจับสลาก พร้อมด้วย วรงค์ ทิวทัศน์ เลขานุการฝ่ายจัดการแข่งขัน บริษัทไทยลีก จำกัด และ ไพฤทธิ์ ต้านไพรี หัวหน้าฝ่ายควบคุมการแข่งขันบริษัท ไทย ลีก จำกัดพร้อมด้วยตัวแทนจากสโมสร

โดยการแข่งขันฟุตบอลช้าง เอฟเอ คัพ 2019 มีทีมเข้าร่วมทั้งสิ้น 84 ทีม แบ่งเป็นทีมจากไทยแลนด์ อเมเจอร์ ลีก 33 ทีม ออมสิน ลีก(ไทยลีก 4) 21 ทีม ออมสิน โปร ลีก(ไทยลีก 3) 14 ทีม และ M-150 แชมเปี้ยนชิพ(ไทยลีก 2) 16 ทีม ส่วนสโมสรระดับโตโยต้า ไทยลีก(ไทยลีก 1) อีก 16 ทีม ได้รับสิทธิ์เข้าแข่งขันในรอบ 64 ทีมสุดท้าย ทั้งนี้ในการจับสลากรอบคัดเลือกจะมีทีมที่โชคดีผ่านเข้ารอบโดยไม่ต้องแข่งขันในรอบคัดเลือกจำนวน 12 ทีม และจะมีทีมที่ชนะในรอบนี้อีก 36 ทีม รวมเป็น 48 ทีม เพื่อเข้าสู่รอบ 64 ทีมต่อไป

สำหรับผลการจับสลากการแข่งขันช้าง เอฟเอ คัพ 2019 รอบคัดเลือก รอบแรก มีดังต่อไปนี้

โปลิศ ลาดกระบัง เอฟซี – ลำพูน วอริเออร์
ชัยนาท ยูไนเต็ด – แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด
ไทยฮอนด้า เอฟซี – ขอนแก่น ยูไนเต็ด
ราชประชา เอฟซี – กันทรลักษณ์ ยูไนเต็ด
เชียงราย ซิตี้ – กันทรารมย์ ยูไนเต็ด
อุตรดิตด์ เอฟซี – มทร.รัตนโกสินทร์
อุบล ยูไนเต็ด – จันทบุรี เอฟซี
อาร์มี่ ยูไนเต็ด – กองเรือยุทธการ
ขอนแก่น เอฟซี – เมืองเลย ยูไนเต็ด
สงขลา อัสลาน ทีเอสยู – ปิยมิตร เอฟซี
เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด – สิงห์อุบล เอฟซี
นครราชสีมา ห้วยแถลง – บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด
สมุทรปราการ ยูไนเต็ด – ฮิปโป เอฟซี
เมืองกาญ วอริเออร์ – สโมสรฟุตบอลราชนาวี
หาดใหญ่ ซิตี้ – สยาม เอฟซี
เมืองช้าง ยูไนเต็ด – นอร์ทวชิราลัย เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
น้ำพอง ยูไนเต็ด – ร้อยเอ็ด 2018 เอฟซี
กระนวน เอฟซี – สุรินทร์ ซิตี้
ส้มผ่อ เอฟซี – เมืองกรุง เอฟซี
สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี – อุดรธานี เอฟซี
สี่แคว เอฟซี – เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
ไทยยูเนียน สมุทรสาคร เอฟซี – ทอฝันสกลนคร เอฟซี
พิษณุโลก ยูไนเต็ด – โปลิศ เทโร เอฟซี
นครปฐม ยูไนเต็ด – บางกอก เอฟซี
โรงเรียนศิริธรรมวิทยา – ทหารบก เอฟซี
การฬสินธุ์ เอฟซี – MOF ศุลกากร ยูไนเต็ด
นครศรี ยูไนเต็ด – อุบลคิดส์ ซิตี้
แขวงเมืองวิเศษไชยชาญ ยูไนเต็ด – แพร่ ยูไนเต็ด
พิษณุโลก เอฟซี 2015 – ระยอง เอฟซี
สุวรรณภูมิ ยูไนเต็ด – บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
ปราจีนบุรี ซิตี้ – สมุทรสงคราม เอฟซี
สุราษฎร์ธานี ซิตี้ – ครัวนภัสอุบลฟุตบอลคลับ
รีล โอลด์แมน เอฟซี – กระบี่ เอฟซี
เกาะขวาง เอฟซี – บ้านค่าย ยูไนเต็ด
ศรีสะเกษ เอฟซี – ปัตตานี เอฟซี
หนองบัวพิชญ เอฟซี – มหาวิทยาลัยบูรพา

ส่วน 12 ทีมที่ผ่านเข้ารอบโดยไม่ต้องแข่งขันรอบคัดเลือก รอบแรก ประกอบไปด้วย ปลวกแดง ยูไนเต็ด , กาญจนพัฒน์ เอฟซี , คาเด็นซา สตูล ยูไนเต็ด , ลำปาง เอฟซี , สงขลา เอฟซี , ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี , เชียงใหม่ ดรีม เอฟซี , บ้านบึง เอฟซี, BSB ปากเกร็ด ซิตี้ , บีแอนด์บีพระราม 2 เอฟซี , สมุทรปราการ เอฟซี และ วัดโบสถ์ ซิตี้

สำหรับการแข่งขันฟุตบอลช้าง เอฟเอ คัพ 2019 รอบคัดเลือก รอบแรก จะมีขึ้นในวันที่ 27 มีนาคมนี้ เพื่อหา 36 ทีมผ่านเข้าไปเล่นในรอบต่อไป โดยทีมที่ชนะเลิศจะได้รับเงินรางวัลสูงถึง 5,000,000 บาท พร้อมรับสิทธิ์เข้าไปเล่นรายการเอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก 2020 รอบคัดเลือก รอบ 2 ต่อไป

Chang FA Cup 2Chang FA Cup 3Chang FA Cup 1

Facebook Comments
CLOSE
CLOSE